

TAARIFA YA UTEKELEZAJI IDARA YA MAENDELEO YA JAMII ROBO YA KWANZA KWA						
KIPINDI CHA JULAI-SEPTEMBER 2017						
MKOA KILIMANJARO						
HALMASHAURI YA WILAYA/MJI/JIJI			ROMBO			
NA	LENGO	SHUGHULI KATIKA KUTEKELEZA LENGU	UTEKELEZAJI WAKE	KIPINDI KILICHOPANGWA	MAELEZO	CHANGAMOTO
1	Kuunda vikundi vya Ujasiriamali vya Wanawake na Vijana na kuvisajili	Kufanya mikutano ya uhamasishaji juu ya uundaji wa vikundi katika vijiji 68	Jumla ya vikundi 16 vimeundwa na Kusajiliwa na Halmashauri kwa kipindi cha Julai-Septemba 2017.	JULAI-SEPTEMBER	Shughuli zimetokezwa kama zilivyopangwa	Utekelezaji unakuwa mgumu kwa sababu ya wingi wa Vikundi kulinganisha na Rasilimali Fedha na vitendea kazi
2	kutembelea viukundi vilivyokopeshwa na kuhimiza marejesho kufanyika kwa wakati.	Kufuatilia marejesho ya fedha zilizotolewa kwenye vikundi vya wanawake na vijana	Ufuatiliaji umefanyika na Jumla ya Tshs 7,497,500/= zimerejeshwa	JULAI-SEPTEMBER	Shughuli zimetokezwa kama zilivyopangwa na mikopo inaendelea kurejeshwa	Uwezeshwaji wa kufuatilia unahitajika ili kuleta ufanisi zaidi.
3	Kutoa mafunzo kwa vikundi vilivyopewa mikopo kwa kipindi cha April-Juni 2017	Kutoa mafunzo ya ujasiriamali na usimamizi mzuri wa fedha kabla ya kupewa mkopo	Vikundi 30 vya wanawake na Vijana vilipewa mafunzo ya siku moja ya ujasiriamali na usimamizi wa fedha za vikundi	JULAI-SEPTEMBER	Mafunzo yalitolewa kama yalivyokusudiwa ingawa muda ulikuwa hautoshi	Mafunzo ya ujasiriamali na utunzaji wa fedha yafanyike angalau kwa siku tatu.
4	Kuwezesha vikundi vya wanawake na vijana kwa kuwapatia mikopo yenye masharti na riba nafuu	1.Kufanya uhamasishaji na kutoa elimu ya uundaji wa vikundi na kubuni miradi ya ujasiriamali kwenye kata 28	Vikundi vya wanawake na vijana thelathini (30) vimepewa mikopo yenye thamani ya Tshs 51,500,000 kwa kipindi cha Julai-Septemba 2017	JULAI-SEPTEMBER	Fedha zilizotolewa zilikuwa ni marejesho ya mwaka 2016/2017 na fedha zilizotengwa 10%	Utekelezaji unakuwa mgumu kwa sababu ya wingi wa Vikundi kulinganisha na Rasilimali Fedha na vitendea kazi
5	Kupambana na kuzuia baa la njaa hasa katika ukanda wa chini	Kutoa Elimu ya jinsi ya kuzuia baa la njaa hasa katika ukanda wa chini kutokana na ukame	Kwa kutumia watumishi wa Ugani Idara imehamasisha na kutoa Elimu ya jinsi ya kuotisha mazao yanayostahimili ukame ili kuepukana na baa la njaa hasa katika Vijiji vya ukanda wa chini	JULAI-SEPTEMBER	Elimu imetolewa kupitia mikutano ya hadhara katika ngazi ya vijiji na vitongoji na kazi hii bado inaendelea	Mahudhurio bado hayaridhishi katika mikutano ya hadhara ya vijiji na vitongoji
6	Uhawilishaji wa fedha katika kaya maskini	1. Kuhamasisha walengwa wote wajitokeze siku ya malipo 2.Kuhakikisha kila mtu amepata stahiki yake na mlengwa sahihi 3. Kupata takwimu sahihi za kutimiza masharti ya Elimu na afya	Zoezi la uhawilishaji wa fedha za TASAF kwa kaya kaya maskini kwa kipindi cha Julai - Septemba umefanyika na jumla ya Tsh148,792,000. zimehawilishwa katikavijiji 43	JULAI-SEPTEMBER	Zoezi hili bado linaendelea	Baadhi ya Walengwa kuacha kujitokeza kwa wakati siku ya malipo na wengine kukosa sifa stahiki
7	Uratibu wa masuala ya UKIMWI	1.Kufanya Mkutano wa WAVIU (KONGA) 2.Kufanya ufuatiliaji wa shughuli za UKIMWI kwenye vikundi vya hisa na VICOBA	1.Mkutano wa mtandao wa WAVIU (KONGA) ulifanyika katika ukumbi wa Halmashauri. 2.Ufuatiliaji umefanyika kwenye Vikundi vya WAVIU 5 na elimu ya uendelezaji na usimamizi wa vikundi hivyo ilitolewa 3.Ujazaji wa fomu za kutolea taarifa TOMSHA katika vikundi 20 umefanyika	JULAI-SEPTEMBER	Elimu inaendelea kutolewa kwenye vikundi na Jamii	Vikundi ni vingi vya WAVIU vinavyoanzishwa kulinganisha na uwezo wa Halmashauri wa rasilimali fedha na vitendea kazi
8	Uzinduzi wa jukwaa la uwezeshaji wanawake kiuchumi katika ngazi ya Kata	1.Kuitisha mkutano kwa ajili ya kuzindua Jukwaa 2.Kuchagua viongozi wa Jukwaa la uwezeshaji wanawake kiuchumi	Majukwaa ya wanawake yamezinduliwa katika kata za Mengeni ,Ngoyoni, Challa, K/Mokala na Aleni	JULAI-SEPTEMBER	Jukwaa la wanawake kichumi linaendelea kuzinduliwa katika ngazi za Kata.	Jukwaa la wanawake kichumi litawezesha kujua fursa mbalimbali za maendeleo na jinsi ya kupata.
		Kuandikishaji na kuratibu kazi za NGOs	NGOs zinazoshirikiana na Halmashauri kutoa huduma za Kijamii zinazotibiwa na		Ushirikiano kati ya Idara na NGOs zinazotoka	Baadhi ya NGOs zinazoshirikiana Halmashauri