

**OFISI YA RAIS- TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA ROMBO**

SHULE YA SEKONDARI BUSTANI,
S. L. P. 270,

MKUU – ROMBO.

Email: *acabustanisec@gmail.com*

SIMU: 0756-497455/0627813760

TAREHE:.....

KUMB.Na.BDSS/F1/.....

NDUGU.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA SHULE YA SEKONDARI BUSTANI
KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021**

Hongera sana Mwanao..... amechaguliwa kujiunga Kidato cha Kwanza MWAKA 2021 katika Shule ya Sekondari Bustani. Muhula wa kwanza unaanza tarehe 11/01/2021 Pre-Form One Program inaanza tarehe 06/01/2021. Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 04/01/2021 kwa Pre Form one Program. Mzazi unatakiwa kuongozana na mwanao kwa kuwa siku hiyo pia itakuwa siku ya usajili. Pamoja na pongezi za dhati kwa kuchaguliwa kwake nakusihhi **SANA** usome kwa **MAKINI** na kuyaelewa yafuatayo.

**MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
UTANGULIZI**

Shule ipo Kijiji cha Keryo, Kata ya Mrao-Keryo, Tarafa ya Mashati, Wilaya ya Rombo, Mkoa wa Kilimanjaro. Kibao cha shule kipo Kushoto mwa barabara itokayo Rombo-Mkuu kwenda Rombo-Mashati. Kutoka kwenye kibao ni umbali wa kilometa moja kufika shuleni.

VIFAA VYA KUJIFUNZIA NA KUFUNDISHIA

Kila mwanafunzi atapaswa kuwa na;

- A. Daftari kumi na moja (11) aina ya **Counter Book Quire 3** kwa ajili ya masomo yake. Daftari zote zikaladiwe kwa karatasi ya kaki na **SIO MAGAZETI**. Pia anaweza kuweka karatasi la Nailoni juu ya jaladio la kaki ili kuboresha Zaidi.
- B. Daftari **moja (01)** ndogo kwa ajili ya Orientation Course.
- C. Kalamu ya wino wa Bluu au Nyeusi, Mkebe wa Hesabu, Penseli, Ufuto na Rula.
- D. Kamusi 02 ya Kiingereza – Kiswahili na Kiingereza – Kiingereza.
- E. Pia kuna vitabu vya riwaya, tamthilia na ushairi ambavyo vitamsaidia kwa masomo darasani.

NB: Vitabu watatajiwa na mwalimu wakati masomo yanaendelea.

SARE ZA SHULE:

01. Kutokana na kuwepo kwa tofauti kubwa ya mashono na rangi kutofautiana kutokana na mashono kufanyika kwa washonaji tofautitofauti. Sasa nguo zote zitashonewa kwa fundi mmoja ambaye wazazi watakubaliana kwa pamoja kufanya kazi hiyo.
02. Rangi ya SARE na MASHONO yatatolewa kwa fundi atakayependekezwa na Shule.
03. T-shirt za shule, T-shirt za michezo, zinapatikana duka la shule kwa gharama ya Tsh 12,000/= kila moja.
04. Mashati mawili (02) ya Tetron meupe, marefu yanayofunika mwili yasiyobana mikono mifupi yenye mfuko mmoja.

05. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye Kamba, kisigino vifupi bapa na visivyochongoka mbele
06. Soksi mpya jozi mbili (02) ndefu nyeupe (Stockings)
07. Sweta moja rangi ya suruali au sketi iliyopendekezwa na shule.
08. Mkanda mweusi wa kuvalia suruali yoyote bakoli ya kawaida 1 usiokuwa na picha yeyote.

NB:

1. Muundo wa mashono na rangi ya kitambaa vinapatikana shuleni mara tuu afikapo kuchukuwa fomu au siku ya kikao cha wazazi.
2. Suruali modo, mashati ya kubana na raba hazikubaliki. Zikichukuliwa hazitarejeshwa.

MICHANGO YA SHULE

1. Reem 01(printing paper/plain paper)
2. Chakula Tsh 100,000/=
3. Mlinzi Tsh 16,000/=
4. T-shirt Tsh 12,000/=
5. Kitambulisho Tsh 5000/=
6. Nembo ya Shule Tsh 3000/= (Atapigiwa kwenye mashati yake)
7. Masomo ya ziada kwa kidato cha II na IV Tsh
8. Michango mingine.....
9. Wajibu wa mzazi kuhakikisha mwanee ana BIMA YA AFYA.

NB: Fedha hizo zipelekwe Bank Tawi la **NMB ROMBO** yenye Jina **CHAKULA CHA WANAFUNZI BUSTANI SECONDARY** kwenye Akaunti Namba **40410007927** na kuleta pay in slip shuleni kukatiwa risiti mara shule itakapofunguliwa.

VIFAA VYA USAFI

Vifaa vifuatavyo ni muhimu kwa usafi wa mazingira ya shule. Hivyo mwanee aje na:-

1. Fagio la Chelewa 01
2. Ndoo 01 ya lita 20
3. Fyekeo/kwanja 01
4. Vingine ni.....

Mambo ya kufanya kabla ya mwanafunzi kufika shuleni: SIKU YA KUFUNGUA SHULE AJE NA

- (i) Fomu ya usajili wa mwanafunzi ijazwe na wahusika wote.
- (ii) Fomu ya kukubali kujiunga na shule hii ijazwe na kusainiwa pamoja na kuwekwa picha.
- (iii) Fomu ya kupimwa Afya (imeambatishwa) ijazwe na Daktari (Mganga) Mkuu wa Hospitali inayotambuliwa na Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Makamu Mkuu wa Shule mara atakapo ripoti ikiwa na risiti ya malipo kuthibitisha amelipia matibabu na iletwe shuleni.
- (iv) Nakala ya Cheti cha kuzaliwa
- (v) Picha za Passport size 2 (kama hana watapigiwa shuleni kwa gharama nafuu)

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII

SHULE inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sharia Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni.

- A. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- B. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima.
- C. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

- D. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- E. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule ni muhimu.
- F. Kuvaa sare za shule kwa unadhifu wakati wote unapotakiwa
- G. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- H. Kutunza mali za umma na binafsi ni muhimu.
- I. Kupiga kelele darasani ni mwiko.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA MASOMO AU SHULE

Mwanafunzi atasimamishwa au ataondolewa shuleni iwapo ataonesha utovu wa nidhamu – hasa akijihusisha na:-

- a) Wizi
- b) Utoro
- c) Ubakaji
- d) Uzinzi/uasherati na ushoga
- e) Ulevi wa aina yeyote mfano uvutaji wa sigara, bangi, mirungi, kuberi na mihadarati.
- f) Lugha chafu (za matusi)
- g) Kupigana/kupiga
- h) Kuharibu kwa makusudi mali za umma
- i) Kudharau bendera ya Taifa,
- j) Kuoja/kuolewa
- k) Kupata mimba/kutoa mimba/kuharibu mimba ndani na nje ya shule
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi
- n) Kuruka fensi ya shule (Mzazi utagharamia fensi kuziba eneo/maeneo alipopitia mwanao)
- o) Mgomo wa aina yoyote na
- p) Akikutwa na vifaa visivyoruhusiwa shuleni

Shule inakuomba ushirikiano wa hali na mali ili kuona vijana wetu wanapata taaluma bora kwa manufaa ya kizazi kijacho na taifa imara. Mahudhurio yako katika mikutano mbalimbali ihusuyo maendeleo ya shule hii ni ya muhimu sana.

Maarifa, Nidhamu na Uajibikaji ndio kauli yetu wanabustani

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI BUSTANI

.....

F. M. KIMBI

MKUU WA SHULE

WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA
SHULE YA SEKONDARI BUSTANI. S.L.P 270, MKUU-ROMBO
FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI YA KUKUBALI SHERIA NA NAFASI YA SHULE ALIYOPEWA.

Picha ya
Mwanafunzi

A. JINA KAMILI LA MWANAFUNZI(Alilofanyia mtihani Darasa la saba)

.....Kidato cha.....mwaka.....
Tarehe ya kuzaliwa.....Dini yake.....
Mahali alipozaliwa (Mkoa, Wilaya).....
Jina la baba.....Anwani.....dini.....
Jina la mama.....Anwani.....dini.....
Jina la mlezi.....Anwani.....dini.....

B. URAIA: Mtanzania/Si Mtanzania.....

Majina mawili ya ndugu ambao shule inaweza kuwasiliana nao iwapo kutakuwa na shida/raha.

(i) Jina.....Anwani.....Simu.....Uhusiano naye.....
(ii) Jina.....Anwani.....Simu.....Uhusiano naye.....

C. KUKUBALI NAFASI NA MAELEKEZO ULIOPEWA

Mimi.....wa kidato cha.....Mwaka.....
Nathibitisha kwamba nimepokea maagizo na kwamba nimekubali/sijakubali nafasi niliyopewa.
Tarehe:.....Sahihi:.....

D. MWANAFUNZI KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

Miminimezisoma na kuzielewa sheria za shule na ninaahidi kwamba nitakuwa nazitii sheria zote na maelekezo mengine yote nitakayopewa na walimu na viongozi wote wa shule.

Tarehe:.....Sahihi:.....

Picha ya
Mzazi/Mlezi

Wakiume

Picha ya
Mzazi/Mlezi

Wakike

E. MZAZI

Miminikiwa (mzazi/mlezi) nimesoma/nimesomewa sheria na maagizo ya shule yanayomuhusu mwanafunzi..... ninaahidi kutimiza wajibu wangu kama mzazi/mlezi wa Mtoto huyu kwa kushiriki ipasavyo na kutimiza mahitaji yake yote ya shule kwa muda unaostahili bila kumletea usumbufu yeye wala shule. Iwapo mwanangu atakiuka taratibu hizo nitakuwa tayari kukubali hatua zitakazochukuliwa dhidi yake, ili kumwepushia usumbufu. Nitakamilisha mahitaji yake yote kila mwanzo wa muhula kama vile mchango wa chakula, ulinzi wa shule na michango mingine.

Tarehe:.....Sahihi:.....(Kiume)

Tarehe:.....Sahihi:.....(Wakike)

F. Ripoti ya maendeleo yake itumwe au ichukuliwe na MZAZI/MLEZI Wake(Kata Lisilostahili)

Ambaye Jina lake ni.....
Anuani yake ni.....SIMU No:.....
Saini yake ni.....Tarehe.....

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE & TECHNOLOGY
BUSTANI SEC. SCHOOL
S.L.P 270,
MKUU – ROMBO

DATE:.....

(This form once filled should be return to school attached with payment receipts)

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM

To the Medical Officer

.....
.....
.....

Please Examine..... (Name of student) Who has been selected to join this school for his/her fitness as a student in the following Areas; to be completed by a medical officer.

1. Eye sight.....
2. Hearing.....
.....
3. Specimen (i) STOOL.....
 (ii) URINE.....
 (iii) BLOOD.....
4. ATHMA/TUBERCULOSIS.....

5. PREGNANCY.....
6. OTHER SERIOUS DISEASES.....

MEDICAL CERTIFICATE

(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER)

I have examined the above mentioned student. He/She has been thoroughly checking by me and consider that he/she is physically fit/unfit as a student to pursue further education.

Date..... Signature.....

Station..... Designation.....